Một tàu hỏa trong một giờ đi được 40 km. Vậy vận tốc của tàu hỏa là:
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: B
Vận tốc của tàu hỏa là:
40 : 1 = 40 (km/giờ).
Đáp số: 40 km/giờ.
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Thời gian ô tô đi từ A đến B là:
10 giờ 15 phút – 7 giờ 30 phút = 2 giờ 45 phút
Đổi 2 giờ 45 phút = 2,75 giờ
Vận tốc của ô tô là :
154 : 2,75 = 56 (km/h)
Đáp số : 56 km/h.
Câu 2
Lời giải
Đáp án đúng là: C
Vận tốc của người đi xe đạp là:
27 : 2 = 13,5 (km/giờ).
Đáp số: 13,5 km/giờ.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.



