Với sai số cho phép ± 5%, điện áp pha định mức của mạng điện sinh hoạt trong khoảng?
A. 361V đến 399V
Quảng cáo
Trả lời:
Hướng dẫn giải
Đáp án đúng là: B
Ta có: Up = 220V
Sai số: 5%.
Vậy Umin = 220 × 95% = 209V
Umax = 220 × 105% = 231V
Hot: Giáo án năng lực số, PPT AI khởi động lớp 1-12 (Update 2026) (chỉ từ 150k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1
Lời giải
Hướng dẫn giải
Đáp án đúng là: D
Kĩ sư điện thiết kế thực hiện thiết kế sơ đồ mạch điện và các tài liệu kĩ thuật liên quan.
Câu 2
Lời giải
Hướng dẫn giải
Đáp án đúng là: A
Kĩ thuật điện phải góp phần nâng cao năng suất, chất lượng và hiệu quả sản xuất.
Câu 3
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 6
A. Siêu cao áp
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 7
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

