Câu hỏi:
13/07/2024 1,080Có 2 bạn học sinh, mỗi bạn mua 3 quyển vở cùng loại và tất cả phải trả 7200 đồng. Tính giá tiền của mỗi quyển vở
Câu hỏi trong đề: Giải Toán 4: Học kì 1 !!
Bắt đầu thiQuảng cáo
Trả lời:
Cách 1: Cả hai bạn đã mua: 3 x 2 = 6 (quyển vở)
Giá tiền mỗi quyển vở là: 7200 : 6 = 1200 (đồng)
Cách 2: Mỗi bạn phải trả là: 7200 : 2 = 3600 (đồng)
Giá tiền mỗi quyển vở là: 3600 : 3 = 1200 (đồng)
Đáp số: 1200 (đồng)
Hot: Đề thi cuối kì 2 Toán, Văn, Anh.... file word có đáp án chi tiết lớp 1-12 form 2025 (chỉ từ 100k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 2:
Chuyển mỗi phép chia sau đây thành phép chia một số chia cho một tích rồi tính 80 : 16
Câu 3:
Chuyển mỗi phép chia sau đây thành phép chia một số chia cho một tích rồi tính 80 : 40
Câu 4:
Chuyển mỗi phép chia sau đây thành phép chia một số chia cho một tích rồi tính 150 : 50
Đề thi cuối kì I Toán 4 (đề số 1)
Đề thi Giữa kì 1 Toán lớp 4 có đáp án (cơ bản - Đề 1)
18 bài tập Toán lớp 4 Kết nối tri thức Phép cộng phân số có đáp án
12 bài tập Toán lớp 4 Kết nối tri thức Ôn tập phân số có đáp án
13 câu trắc nghiệm Toán lớp 4 KNTT Hình bình hành, hình thoi có đáp án
15 bài tập Toán lớp 4 Cánh diều Ôn tập về phân số và các phép tính với phân số có đáp án
15 bài tập Toán lớp 4 Cánh diều Ôn tập về một số yếu tố thống kê và xác suất có đáp án
15 câu trắc nghiệm Toán lớp 4 KNTT Ôn tập các số đến 100 000 có đáp án
Hãy Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để gửi bình luận