Câu hỏi:

02/05/2020 283 Lưu

Mức cường độ của một âm là L=5,5 dB. So với cường độ âm chuẩn I0 thì cường độ âm tại đó bằng

A. 25I0

B. 3,548I0

C. 3,162I0

D. 2,255I0

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

L=10lgII0I=10L10I0=105,510I0=3,54I0

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. gồm điện trở thuần và cuộn thuần cảm

B. gồm điện trở thuần và tụ điện

C. chỉ có cuộn cảm

D. gồm cuộn thuần cảm và tụ điện

Lời giải

Đáp án B

Cường độ dòng điện sớm pha hơn điện áp hai đầu mạch một góc φπ2 đoạn mạch gồm điện trở thuần và tụ điện

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

A. thay đổi điện áp và cường độ dòng điện

B. thay đổi điện áp xoay chiều mà không làm thay đổi tần số

C. thay đổi tần số của nguồn điện xoay chiều

D. thay đổi điện áp và công suất của nguồn điện xoay chiều

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP