khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

04/05/2020 13,322 Lưu

Trong chân không, một ánh sáng có bước sóng 0,6 µm. Năng lượng của photon ánh sáng này bằng

A. 4,07 eV

B. 2,07 eV

C. 5,14 eV

D. 3,34 eV

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

Năng lượng của photon ε=hcλ=6,625.1034.3.1080,6.106=2,07 eV

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án C

Khối lượng chất phóng xạ còn lại sau khoảng thời gian t được xác định bằng biểu thức

mt=m02tT4=64.2t5730t=22920 năm

Lời giải

Đáp án C

Để đảm bảo hệ số nhân notron k=1 người ta dùng các thanh điều khiển.  Những thanh điều khiển này có chứa Bo hoặc Cadimi

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP