Câu hỏi:

07/05/2020 218

Bóng đèn sợi đốt 1 có ghi 220 V - 110 W và bóng đèn sợi đốt 2 có ghi 220 V - 22 W. Điện trở các bóng đến lần lượt là R1 và R2. Mắc song song hai đèn này vào hiệu điện thế 220 V thì cường độ dòng điện qua các đèn lần lượt là I1 và I2. Chọn phương án đúng.

Đáp án chính xác

Sách mới 2k7: 30 đề đánh giá năng lực ĐHQG Hà Nội, Tp. Hồ Chí Minh, BKHN 2025 mới nhất (chỉ từ 110k).

Đề ĐGNL Hà Nội Đề ĐGNL Tp.Hồ Chí Minh Đề ĐGTD Bách Khoa HN

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

Đáp án B

+  ® R1 = 440W và R2 = 2200 W.

+ Điện trở của mỗi đèn không phụ thuộc vào cách mắc cũng như hiệu điện thế đặt vào chúng nên:

R2+R1 = 2640 W

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Chọn câu sai. Từ thông qua mặt S đặt trong từ trường phụ thuộc vào độ

Xem đáp án » 07/05/2020 76,822

Câu 2:

Một sóng truyền theo trục Ox với phương trình u = acos(4πt – 0,02πx) (u và x tính bằng cm, t tính bằng giây). Tốc độ truyền của sóng này là

Xem đáp án » 07/05/2020 46,184

Câu 3:

Hạt nhân C614 phóng xạ β-. Hạt nhân con sinh ra có số proton và nơtron lần lượt là

Xem đáp án » 07/05/2020 24,684

Câu 4:

Trong các câu sau đây, câu nào sai? Cho một chùm tia sáng song song chiếu xiên góc tới mặt phân cách giữa hai môi trường.

Xem đáp án » 07/05/2020 23,521

Câu 5:

Đặt vật AB có chiều cao 4 cm và vuông góc với trục chính của thấu kính phân kì và cách thấu kính 50 cm. Thấu kính có tiêu cực -30 cm. Ảnh của vật qua thấu kính

Xem đáp án » 07/05/2020 19,551

Câu 6:

Khi nhiệt độ tăng điện trở của chất điện phân giảm là do

Xem đáp án » 07/05/2020 6,433

Câu 7:

Một dòng điện có cường độ i = I0cos2πft. Tính từ t = 0, khoảng thời gian ngắn nhất để cường độ dòng điện này bằng 0 là 0,004 s. Giá trị của f bằng

Xem đáp án » 07/05/2020 4,737

Bình luận


Bình luận