khoahoc.vietjack.com

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Ta có t1=15 phút=14h; t1=1 phút=16h

Khi gặp xe buýt thứ nhất thì người đi xe máy cách xe buýt thứ hai một khoảng:

s=vt=36.14=9km.

Gọi vm là vận tốc của xe máy. Khi xe máy gặp xe buýt thứ hai ta có:

v+vmt2=s⇒v+vm=st2=916=54⇒vm=54−36=18

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP