Câu hỏi:
11/07/2024 4,973Một xe ôtô có khối lượng = 3 tấn chuyển động thẳng với vận tốc = 1,5m/s, đến tông và dính vào một xe gắn máy đang đứng yên có khối lượng = 100kg. Vận tốc của các xe.
A. 2,5 m/s. B. 0,5 m/s. C. 3,5 m/s. D. 1,5 m/s.
Sách mới 2k7: Bộ 20 đề minh họa Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa…. form chuẩn 2025 của Bộ giáo dục (chỉ từ 49k/cuốn).
Quảng cáo
Trả lời:
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Một viên đạn khối lượng 1 kg đang bay theo phương thẳng đứng với vận tốc 500 m/s thì nổ thành hai mảnh có khối lượng bằng nhau. Mảnh thứ nhất bay theo phương ngang với vận tốc m/s. Hỏi mảnh thứ hai bay theo phương nào với vận tốc bao nhiêu?
Câu 2:
Một khẩu súng đại bác nằm ngang khối lượng = 1000kg, bắn một viên đoạn khối lượng = 2,5kg. Vận tốc viên đoạn ra khỏi nòng súng là 600m/s. Vận tốc của súng sau khi bắn.
10 bài trắc nghiệm - Chuyển động ném xiên góc có đáp án
53 Bài tập về Công, Công suất lớp 10 cơ bản, nâng cao có lời giải
30 Bài trắc nghiệm - Tổng hợp lực và Điều kiện cân bằng của chất điểm có lời giải chi tiết
BÀI TOÁN ĐẠN NỔ CÓ LỜI GIẢI CHI TIẾT
10 câu Trắc nghiệm Vật lí 10 Kết nối tri thức Bài 24: Công suất có đáp án
10 câu Trắc nghiệm Vật lí 10 Kết nối tri thức Bài 21: Moment lực. Cân bằng của vật rắn có đáp án
10 câu Trắc nghiệm Vật lí 10 Kết nối tri thức Bài 23: Năng lượng. Công cơ học có đáp án
11 câu Trắc nghiệm Vận dụng định luật bảo toàn và chuyển hoá năng lượng để giải thích hiện tượng có đáp án
Hãy Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để gửi bình luận