Câu hỏi:

15/06/2020 292 Lưu

Tia sáng đi từ thủy tinh (n1 = 1,5) đến mặt phân cách với nước (n2 = 4/3). Điều kiện của góc tới i để không có tia khúc xạ trong nước là:

A.i62044'.

B.i<62044'.

C.i<48035'.

D.i<41048'.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

ü Đáp án A

+ Để không có tia khúc xạ thì i ≥ igh­ → 

iarsinn2n1=62044'

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

ü Đáp án A

+ Khoảng cách giữa 7 ngọn sóng liên tiếp là 6λ = 30 → λ = 5 cm.

Vận tốc truyền sóng trên mặt nước v = λf = 50 cm/s

Câu 2

A.1d+d'=1f.

B.1f=1d+1d'.

C.1d-d'=1f.

D.1f=1d-1d'.

Lời giải

ü Đáp án B

+ Công thức của thấu kính 1f=1d+1d'

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. Vật dao động có tần số góc ω.

B. Vật dao động có biên độ A, tần số góc ω.

C. Vật dao động có biên độ A.

D. Vật dao động có biên độ 0,5A

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP