Câu hỏi:
13/07/2024 5,907Có 2 bạn học sinh, mỗi bạn mua 4 quyển vở cùng loại và tất cả phải trả 19200 đồng. Tính giá tiền mỗi quyển vở. (giải bằng hai cách)
Sách mới 2k7: Tổng ôn Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa... kỳ thi tốt nghiệp THPT Quốc gia 2025, đánh giá năng lực (chỉ từ 70k).
Quảng cáo
Trả lời:
Tóm tắt
Cách 1:
Bài giải
Số quyển vở mà hai bạn mua là:
2 × 4 = 8 (quyển vở)
Số tiền phải trả mỗi quyển vở đó là:
19200 : 8 = 2400 (đồng)
Đáp số : 24000 đồng
Cách 2:
Bài giải
Số tiền phải trả mỗi quyển vở đó là:
19200 : (2 × 4) = 19200 : 8 = 2400 (đồng)
Đáp số: 2400 đồng
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 2:
Tính (theo mẫu)
Mẫu 60 : 30 = 60 : (10 × 3)
a) 90 : 30
b) 180 : 60
Đề thi cuối kì I Toán 4 (đề số 1)
Đề thi Giữa kì 1 Toán lớp 4 có đáp án (cơ bản - Đề 1)
Đề thi cuối học kì I Toán 4 (đề 1)
15 bài tập Toán lớp 4 Cánh diều Làm tròn số đến hàng trăm nghìn có đáp án
Bài tập cuối tuần Toán lớp 4 Tuần 20 có đáp án (Đề 1)
Trắc nghiệm Toán 4 Bài 3: (có đáp án) tìm hai số khi biết hiệu và tỉ số của hai số đó
Bài tập ôn hè Toán 4 lên lớp 5 Dạng 9: Tìm hai số khi biết hiệu và tỉ có đáp án
Bài tập ôn hè Toán 4 lên 5 Dạng 7: Tìm hai số khi biết tổng và hiệu có đáp án
về câu hỏi!