khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 2,527 Lưu

Một kho lương thực trung hai đợt nhập được 45500 kg thóc, biết đợt thứ nhất nếu nhập thêm 2027 kg thì sẽ nhập được 25 tấn. Hỏi đợt thứ hai kho lương thực nhập vào bao nhiêu kilogam thóc?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

25 tấn = 25000 kg

Số thóc nhập vào kho đợt thứ nhất là:

25000 -2027 = 22973 (kg)

Số thóc nhập vào kho đợt thứ hai là; 

45500 – 22973 = 22527 (kg)

Đáp số: 22527 kg

Đang tải chế độ Học...

Hot: 1000+ đề thi giữa kì 1 lớp 1-12 đầy đủ các môn (Update 2026) (chỉ từ 60k). Tải ngay

ĐẶC QUYỀN VIP

Đăng ký VIP để học và luyện thi không giới hạn

Trọn bộ quyền lợi trên Vietjack, trong một tài khoản.

  • Phòng luyện thi cấp tốc: ĐGNL - ĐGTD, Tốt nghiệp THPT, Ôn vào 10, Ôn vào 6, Ôn Giữa kì/Cuối kì
  • Hơn 200K đề thi thử, đề minh hoạ, chính thức các năm
  • Với 3tr+ câu hỏi theo các mức độ Nhận biết, Thông hiểu, Vận dụng
  • Tải xuống đề thi [DOCX] với đầy đủ đáp án
  • Xem hàng ngàn bài giảng đính kèm củng cố thêm kiến thức
  • Bao gồm tất cả các bậc từ Tiểu học đến Đại học
  • Chặn hiển thị quảng cáo tăng khả năng tập trung ôn luyện
  • Đăng ký ngay

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Số mét đường tổ hai sửa được là:

1263 : 3 = 421 (m)

Số mét đường tổ ba sửa được là:

421 + 148 = 569 (m)

Số mét đường cả ba tổ sửa được là:

1263 + 421 + 569 = 2253 (m)

Đáp số: 2253 mét đường

Lời giải

3 kg đường và 5 kg muối phải trả 25200 đồng (A)

2 kg đường và 4 kg muối phải trả 17600 đồng (B)

Lấy (A) nhân với 2 và lấy (B) nhân với 3 ta được:

6 kg đường và 10 kg muối phải trả 50400 đồng (A’)

6 kg đường và 12 kg muối phải trả 52800 đồng (B’)

Lấy (B’) trừ đi (A’) ta được:

2 kg muối phải trả 2400 đồng.

Giá mua 1 kg muối là:

2400 : 2 = 1200 (đồng)

Giá mua 4 kg muối là:

1200 × 4 = 4800 (đồng)

Giá mua 2 kg dường là:

17600 – 4800 = 12800 (đồng)

Giá mua 1 kg đường là:

12800 : 2 = 6400 (đồng)

Đáp số: 1 kg muối: 1200 đồng.

1 kg đường: 6400 dồng.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP