Câu hỏi:
13/07/2024 5,052Bác Ba đem ra chợ bán 7 con gà và 6 con vịt, đồng thời bán giúp Bác Tư 7 con gà và 4 con vịt. Bác Ba bán tất cầ được 399000 đồng và đưa lại cho Bác Tư 185500 đồng. Tìm giá bán 1 con gà? Giá bán 1 con vịt?
Câu hỏi trong đề: Tổng hợp Toán có lời văn lớp 4 cực hay có đáp án !!
Quảng cáo
Trả lời:
Số tiền bán 7 con gà và 6 con vịt là:
399000 – 185500 = 213500 (đồng)
Vậy ta có:
7 con gà vá 6 con vịt bán dược 213500 đồng.
7 con gà và 4 con vịt bán được 185500 đồng.
Bác Ba bán số vịt nhiều hơn Bác Tư là:
6 – 4 = 2 (con vịt).
Số tiền Bác Ba bán được nhiều hơn Bác Tư là:
213500 – 185500 = 28000 (đồng)
Giá tiền bán một con vịt là:
28000 : 2 = 14000 (đồng)
Số tiền bán 6 con vịt là:
14000 X 6 = 84000(đồng)
Số tiền bán 7 con gà là:
213500 – 84000 = 129500 (đồng).
Giá tiền bán một con gà là:
129500 : 7 = 18500 (đồng)
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Số mét đường tổ hai sửa được là:
1263 : 3 = 421 (m)
Số mét đường tổ ba sửa được là:
421 + 148 = 569 (m)
Số mét đường cả ba tổ sửa được là:
1263 + 421 + 569 = 2253 (m)
Đáp số: 2253 mét đường
Lời giải
3 kg đường và 5 kg muối phải trả 25200 đồng (A)
2 kg đường và 4 kg muối phải trả 17600 đồng (B)
Lấy (A) nhân với 2 và lấy (B) nhân với 3 ta được:
6 kg đường và 10 kg muối phải trả 50400 đồng (A’)
6 kg đường và 12 kg muối phải trả 52800 đồng (B’)
Lấy (B’) trừ đi (A’) ta được:
2 kg muối phải trả 2400 đồng.
Giá mua 1 kg muối là:
2400 : 2 = 1200 (đồng)
Giá mua 4 kg muối là:
1200 × 4 = 4800 (đồng)
Giá mua 2 kg dường là:
17600 – 4800 = 12800 (đồng)
Giá mua 1 kg đường là:
12800 : 2 = 6400 (đồng)
Đáp số: 1 kg muối: 1200 đồng.
1 kg đường: 6400 dồng.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đề kiểm tra cuối học kì 2 Toán lớp 4 Chân trời sáng tạo có đáp án (Đề 1)
Bài tập ôn hè Toán 4 lên 5 Dạng 7: Tìm hai số khi biết tổng và hiệu có đáp án
Đề thi cuối kì I Toán 4 (đề số 1)
Trắc nghiệm tổng hợp Toán lớp 4 hay nhất có đáp án
Đề thi Giữa kì 1 Toán lớp 4 có đáp án (cơ bản - Đề 1)
Bài tập ôn hè Toán 4 lên lớp 5 Dạng 1: Cộng, trừ, nhân, chia số tự nhiên có đáp án
15 câu trắc nghiệm Toán lớp 4 KNTT Ôn tập các số đến 100 000 có đáp án
Bài tập ôn hè Toán 4 lên lớp 5 Dạng 3: Rút gọn phân số, quy đồng phân số có đáp án