Câu hỏi:
13/07/2021 343Lựa chọn đáp án đúng nhất:
Mẹ mua về 3 hộp bánh như nhau, biết mỗi hộp bánh có 2 cái bánh. Biết giá tiền của 3 hộp bánh đó là 72000 đồng. Hỏi giá tiền một cái bánh là bao nhiêu?
Quảng cáo
Trả lời:
Giá tiền của một hộp bánh là:
72000 : 3 = 24000 (đồng)
Giá tiền của một cái bánh là:
24000 : 2 = 12000 (đồng)
Đáp số: 12000 đồng. Chọn A
Lưu ý : Trước hết ta phải tìm giá tiền của 1 hộp bánh. Sau đó tìm giá tiền của 1 cái bánh.
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Ta thấy:
48 : (6 × 4) có dạng 1 số chia cho 1 tích
48 : (14 + 10) có dạng 1 số chia cho 1 tổng
48 : (30 – 6) có dạng 1 số chia cho 1 hiệu
48 : (20 + 4) có dạng 1 số chia cho 1 tổng
Vậy phép tính 48 : 24 được viết dưới dạng 1 số chia cho 1 tích như sau:
48 : 24 = 48 : (6 × 4). Chọn A
Lời giải
Theo bài ra ta có:
160 : (5 × 8) = 160 : 5 : 8 = 32 : 8 = 4
Vậy đáp án đúng là 4. Chọn C
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.