khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

05/09/2021 424 Lưu

Tại điểm A cách nguồn âm đẳng hướng 10 m có mức cường độ âm là 24 dB thì tại nơi mà mức cường độ âm bằng 0 cách nguồn

A. 3162m

B. 158,49m

C. 2812m

D. 780m

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

LA−LB=20logRBRA=24⇒RBRA=102420⇒RB=10.102420=158,489m

Chọn B

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Năng lượng liên kết của hạt nhân tính bởi công thức:

DE=Dm.c2=|11,9967-6.1,00728-6.1,00867|.931,5 =92,22185MeV

Chọn A

Lời giải

Điều kiện trùng nhau của hai bức xạ: k1k2=λ2λ1=600450=43⇒k1=4

Khoảng cách từ vân chính giữa đến vân gần nhất cùng màu với vân chính giữa là 

itn=k1λ1Da=4,450.10−9.20,5.10−3=7,2,10−3m=7,2mm

Trên đoạn MN, số vị trí vân sáng trùng nhau của hai bức xạ thỏa mãn:

7,5≤k.itn≤22⇒7,57,2≤k≤227,2⇒1,04≤k≤3,05

Có 2 giá trị k thỏa mãn  Có 2 vân trùng nhau trên đoạn MN

Chọn B

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP