Câu hỏi:
13/07/2024 2,919Đức đố Linh: Mua 4 chiếc bút hết 92000 đồng. Hỏi mỗi chiếc bút giá bao nhiêu tiền?
Em hãy giúp Linh trả lời câu hỏi trên và đặt thêm các câu hỏi tương tự đố bạn thực hiện.
Câu hỏi trong đề: Bài tập Luyện tập chung có đáp án !!
Quảng cáo
Trả lời:
Giá tiền mỗi chiếc bút là:
92 000 : 4 = 23 000 (đồng)
Đáp số: 23 000 đồng
Em đặt thêm câu hỏi tương tự:
Mẹ mua 5 kg xoài hết 135 000 đồng. Hỏi mỗi ki – lô - gam xoài giá bao nhiêu tiền?
Trả lời:
Giá tiền mỗi ki – lô – gam xoài là:
135 000 : 5 = 27 000 đồng
Đáp số: 27 000 đồng.
Hot: Đề thi cuối kì 2 Toán, Văn, Anh.... file word có đáp án chi tiết lớp 1-12 form 2025 (chỉ từ 100k). Tải ngay
Đã bán 170
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Câu 1:
Có 1690 thùng hàng cần chuyển đến các siêu thị. Người ta đã vận chuyển được 4 chuyến, mỗi chuyến 218 thùng hàng. Hỏi còn bao nhiêu thùng hàng chưa được chuyển đi?
Câu 2:
Thực hiện các hoạt động sau:
a) Viết một phép chia, ví dụ: 246 : 2 = ?
Tính thương rồi sử dụng phép nhân để kiểm tra lại kết quả.
b) Tính kết quả của các phép chia sau rồi dùng phép nhân để thử lại:
Câu 4:
Tính kết quả của các phép trừ sau rồi dùng phép cộng để thử lại:
75905 – 54732
90009 – 87004
Tổng hợp đề thi cuối kì I Toán 3 ( Đề 1)
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 2
Bộ 10 đề thi học kì 2 Toán 3 Cánh diều có đáp án - Đề 1
Bài tập cuối tuần Toán lớp 3 KNTT Tuần 21 có đáp án
Bộ 10 đề thi học kì 2 Toán 3 Cánh diều có đáp án - Đề 2
Bộ 20 đề thi học kì 2 Toán 3 Chân trời sáng tạo có đáp án - Đề 2
8 bài tập Ôn tập các số đến 1000 có lời giải
Hãy Đăng nhập hoặc Tạo tài khoản để gửi bình luận