khoahoc.vietjack.com

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

a) Thời gian Trái Đất tự quay được 1 vòng là 24 h = 86400 s

 Chu kì chuyển động của một điểm nằm trên đường xích đạo bằng với chu kì tự quay của Trái Đất và bằng 86400 s.

- Tốc độ góc của điểm đó là:

ω=2πT=2π86400≈7,27.10−5 rad/s

Đổi 6400 km = 64.105 m

- Tốc độ của điểm đó là:

.v=ω.r=7,27.10−5.64.105=465,28  m/s

Lời giải

- Trong 1 giây roto này quay được số vòng là: 12560=2512 vòng

- Tốc độ góc của roto này là:  ω=θt=2π.25121≈13,1rad/s

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP