khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

22/06/2022 329 Lưu

Trong không khí, phôtôn A có bước sóng lớn gấp n lần bước sóng của phôtôn B thì tỉ số năng lượng phôtôn A và năng lượng phôtôn B là

A. n.

 B. 1/n.

C. n2.

D. 1/ n2.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án B

+  ε=hcλ

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án C

+ Năng lượng cần cho nhà máy hoạt động trong 365 ngày là:

 

ε=P.t=PciH.t=1920.106.365.24.60.600,3

+ Số hạt là  n=εε1=ε3,2.10−11=6,3072.1027

+ m = m=nNA.235.10036=6,8  tấn

Lời giải

Đáp án A

+ Ta có:  

3λ2=k+0,5λ1⇒λ1=1,5k+0,5

+ Mà  0,58≤λ1≤0,76⇔0,58≤1,5k+0,5≤0,76→1,47≤k≤2,08→k=2

® λ1=0,6  mm

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP