Một trường mầm non dự định dán tranh trên tường cho 35 phòng học, mỗi phòng học dán 18 bức tranh. Giá mỗi bức tranh là 55 000 đồng. Vậy nhà trường cần trả số tiền để dán đủ số tranh cho tất cả các phòng học là:
Một trường mầm non dự định dán tranh trên tường cho 35 phòng học, mỗi phòng học dán 18 bức tranh. Giá mỗi bức tranh là 55 000 đồng. Vậy nhà trường cần trả số tiền để dán đủ số tranh cho tất cả các phòng học là:
Câu hỏi trong đề: Bộ 20 đề thi học kì 1 Toán lớp 4 có đáp án (Mới nhất) !!
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: A
Số tiền cần trả để dán đủ số tranh cho một phòng học là:
55 000 × 18 = 990 000 (đồng)
Vậy nhà trường cần trả số tiền để dán đủ số tranh cho tất cả các phòng học là:
990 000 × 35 = 34 650 000 (đồng)
Đáp số: 34 650 000 đồng.Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Đang tải chế độ Học...
Hot: 1000+ đề thi giữa kì 1 lớp 1-12 đầy đủ các môn (Update 2026) (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Có tất cả số kẹo là:
50 × 150 = 7 500 (cái kẹo)
Nếu mỗi gói kẹo đóng 125 cái thì đóng được số gói kẹo là:
7 500 : 125 = 60 (gói kẹo)
Đáp số: 60 gói kẹo.
Câu 2
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Hướng dẫn giải
Đáp án đúng là: D
Tổng số thóc của cả hai kho là:
115 × 2 = 230 (tấn)
Kho 1 có số tấn thóc là:
(230 + 20) : 2 = 125 (tấn)
Kho 2 có số tấn thóc là:
230 − 125 = 105 (tấn)
Đáp số: 125 tấn thóc; 105 tấn thóc.
Câu 3
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng ký để học cùng Vietjack. Hoàn toàn miễn phí!
Bằng việc đăng ký, bạn đồng ý với Điều khoản sử dụng và Chính sách bảo mật của Vietjack.