Câu hỏi:

13/07/2024 1,672

Mỗi ki-lô-gam gạo tẻ giá 5 600 đồng, mối ki-lô-gam gạo nếp giá 8 600 đồng. Hỏi nếu mua 36 kg gạo tẻ và 86 kg gạo nếp thì hết tất cả bao nhiêu tiền?

Sale Tết giảm 50% 2k7: Bộ 20 đề minh họa Toán, Lí, Hóa, Văn, Sử, Địa…. form chuẩn 2025 của Bộ giáo dục (chỉ từ 49k/cuốn).

Sách đề toán-lý-hóa Sách văn-sử-địa Tiếng anh & các môn khác

Quảng cáo

Trả lời:

verified
Giải bởi Vietjack

Số tiền mua gạo tẻ là:

5 600 × 36 = 201 600 (đồng) 

Số tiền mua gạo nếp là:

8 600 × 86 = 739 600 (đồng) 

Số tiền mua gạo nếp và tẻ là:

201 600 + 739 600 = 941 200 (đồng) 

Đáp số: 941 200 đồng

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Nếu thêm vào số hạng thứ nhất 826 đơn vị và bớt 479 đơn vị ở số hạng thứ hai thì được tổng mới là 2 012. Vậy tổng của hai số ban đầu là:

Xem đáp án » 08/09/2022 4,459

Câu 2:

Người ta dùng 600 viên gạch vuông có cạnh 40 cm vừa đủ để lát một sân hình vuông. Biết tổng diện tích mạch vữa là 4 m2, vậy diện tích sân đó là:

Xem đáp án » 08/09/2022 2,778

Câu 3:

Tổng của số lớn nhất có sáu chữ số và số lớn nhất có năm chữ số là:

Xem đáp án » 08/09/2022 1,685

Câu 4:

Tòa nhà A cao 18 tầng, mỗi tầng có 35 căn hộ. Tòa nhà B có 62 tầng, mỗi tầng có 25 căn hộ. Vậy tòa nhà B có nhiều hơn tòa nhà A số căn hộ là:

Xem đáp án » 08/09/2022 1,445

Câu 5:

Điền số thích hợp vào ô trống: 

a) 4 tấn 75 kg = .... kg

Xem đáp án » 13/07/2024 1,381

Câu 6:

b) 19 dm2 65 cm2 = ... cm2

Xem đáp án » 13/07/2024 1,325

Bình luận


Bình luận