Một cửa hàng nhập về 168 bao đường và chia đều vào 3 kho, sau đó lại nhập thêm vào mỗi kho 16 bao đường và bán hết trong 2 kho. Hỏi cửa hàng đã bán bao nhiêu bao đường?
Một cửa hàng nhập về 168 bao đường và chia đều vào 3 kho, sau đó lại nhập thêm vào mỗi kho 16 bao đường và bán hết trong 2 kho. Hỏi cửa hàng đã bán bao nhiêu bao đường?
Câu hỏi trong đề: Bài tập cuối tuần Toán lớp 5 Tuần 4 có đáp án !!
Quảng cáo
Trả lời:
1 kho ban đầu có số bao đường là :
168 : 3 = 56 ( bao)
Số bao đường trong mỗi kho sau khi nhập thêm vào 16 bao vào mỗi kho là :
56 + 16 = 72 ( bao)
Số bao đường cửa hàng đã bán là :
72 x 2 = 144 ( bao)
Đáp số : 144 bao
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Đang tải chế độ Học...
Hot: 1000+ đề thi giữa kì 1 lớp 1-12 đầy đủ các môn (Update 2026) (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Nếu 1 người ăn hết số gạo đó trong số ngày là :
14 x 5 = 70 ( ngày)
Số người sau khi thêm là :
5 + 2 = 7 (người)
7 người ăn số gạo đó trong số ngày là :
70 : 7 = 10 ( ngày)
Đáp số : 10 ngày
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Ta có 3200m gấp 1600m số lần là:
3200 : 1600 = 2 (lần)
Nếu 40 người làm xong đoạn đường 3200m thì hết số ngày là:
10 x 2 = 20 (ngày)
1 người làm xong 3200m đường hết số ngày là
20 x 40 = 800 (ngày)
Nếu có thêm 60 người thì làm xong đoạn đường 3200m hết số ngày là:
800 : (40 + 60) = 8 (ngày)
Đáp số: 8 ngày
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng nhập để xem lời giải
Lưu tiến độ và luyện tập hiệu quả hơn. Hoàn toàn miễn phí!
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Đăng ký để học cùng Vietjack. Hoàn toàn miễn phí!
Bằng việc đăng ký, bạn đồng ý với Điều khoản sử dụng và Chính sách bảo mật của Vietjack.