Câu hỏi:
07/09/2024 1,126
Đọc nội dung trong SGK, viết vào chỗ chấm.
Quan sát biểu đồ sau.
a) Một tuần An đi bơi ...... ngày
Thứ ...... An đi bơi ...... giờ
Thứ ...... An đi bơi ...... giờ
Thứ ...... An đi bơi ...... giờ
Chủ nhật An đi bơi ...... giờ
b) Trung bình mỗi ngày An đi bơi ...... giờ.
c) Thời gian An bơi ở ngày Chủ nhật bằng ...... % thời gian đi bơi trung bình cả bốn ngày.
Đọc nội dung trong SGK, viết vào chỗ chấm.
Quan sát biểu đồ sau.

a) Một tuần An đi bơi ...... ngày
Thứ ...... An đi bơi ...... giờ
Thứ ...... An đi bơi ...... giờ
Thứ ...... An đi bơi ...... giờ
Chủ nhật An đi bơi ...... giờ
b) Trung bình mỗi ngày An đi bơi ...... giờ.
c) Thời gian An bơi ở ngày Chủ nhật bằng ...... % thời gian đi bơi trung bình cả bốn ngày.
Quảng cáo
Trả lời:
a) Một tuần An đi bơi 4 ngày
Thứ Ba An đi bơi 0,75 giờ
Thứ Năm An đi bơi 0,75 giờ
Thứ Bảy An đi bơi 1 giờ
Chủ nhật An đi bơi 1,5 giờ
b) Trung bình mỗi ngày An đi bơi: (0,75 + 0,75 + 1 + 1,5) : 4 = 1 (giờ)
c) Thời gian An bơi ở ngày Chủ nhật bằng 1,5 : 1 = 1,5 = 150% thời gian bơi trung bình cả bốn ngày.
Hot: Học hè online Toán, Văn, Anh...lớp 1-12 tại Vietjack với hơn 1 triệu bài tập có đáp án. Học ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Số học sinh khối 4 và 5 của trường tiểu học đó là:
1 225 × 40% = 490 (học sinh)
Số học sinh khối 1, 2 và 3 của trường tiểu học đó là:
1 225 – 490 = 735 (học sinh)
Theo đề bài, ta có sơ đồ:
Theo sơ đồ, tổng số phần bằng nhau là:
1 + 2 = 3 (phần)
Giá trị của một phần hay số học sinh khối 1 là:
735 : 3 = 245 (học sinh)
Đáp số: 245 học sinh
Lời giải
Sau 1 năm, công ty đó dự định sẽ xuất khẩu số tấn vải thiều là:
1 000 × 40% + 1 000 = 1 400 (tấn)
Sau 2 năm, công ty đó dự định sẽ xuất khẩu số tấn vải thiều là:
1 400 × 40% + 1 400 = 1 960 (tấn)
Đáp số: 1 960 tấn
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.