khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

19/08/2025 251 Lưu

Một chất điểm chuyển động có phương trình s=2t3+3t (t tính bằng giây, s tính bằng mét). Gia tốc của chất điểm tại thời điểm t0=2 giây bằng bao nhiêu m/s2.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Trả lời: 24

Ta có vt=s'=6t2+3; at=v't=12t.

Suy ra a2=12.2=24 (m/s2).

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 12.                           
B. 2.                             
C. 13.    
D. 12.

Lời giải

Đáp án đúng là: B

f'6=limx→6fx−f6x−6=2.

Câu 2

A. f''x=sinx−xcosx.                                  
B. f''x=−xsinx.         
C. f''x=1+cosx.                                          
D. f''x=2cosx−xsinx.

Lời giải

Đáp án đúng là: D

Ta có y'=f'x=sinx+xcosx; y''=cosx+cosx−xsinx=2cosx−xsinx.

Câu 3

A. y'=2cosx.             
B. y'=2sinx.              
C. y'=sinx−cosx.    
D. y'=cosx−sinx.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

A. y'=1ln2024.           
B. y'=xln2024.            
C. y'=1xln2024.    
D. y'=2024xln2024.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. Từ 0° đến 180°.                                                
B. Từ 0° đến 90°.         
C. Từ 90° đến 180°.                                          
D. Từ 180° đến 360°.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP