khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

24/03/2025 2,659 Lưu

Em hãy chọn đáp án đúng nhất.

Bạn Lan đi bộ từ nhà lúc 6 giờ 50 phút và đến trường lúc 7 giờ 5 phút. Trên đường đến trường, bạn An dừng lại mua đồ ăn sáng hết 3 phút. Khoảng cách từ nhà bạn Lan đến trường là 750 m. Vậy vận tốc đi bộ của bạn Lan là:

A. 2,25 km/h

B. 3,75 km/h

C. 4,5 km/h

D. 3 km/h

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: B

Thời gian bạn Lan đi đến trường có tính cả thời gian nghỉ là:

7 giờ 5 phút – 6 giờ 50 phút = 15 (phút)

Thời gian bạn Lan đi đến trường không tính thời gian nghỉ là:

15 phút – 3 phút = 12 (phút)

Đổi: 12 phút = 0,2 giờ; 750 m = 0,75 km

Vận tốc đi bộ của bạn Lan là:

0,75 : 0,2 = 3,75 (km/h)

Đáp số: 3,75 km/h

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: D

Thời gian ô tô đi từ Hà Nội đến Thanh Hóa có tính thời gian nghỉ là:

9 giờ 36 phút – 6 giờ 30 phút = 3 giờ 6 phút

Thời gian ô tô đi từ Hà Nội đến Thanh Hóa không tính thời gian nghỉ là:

3 giờ 6 phút – 30 phút = 2 giờ 36 phút

Đổi: 2 giờ 36 phút = 2,6 giờ

Vận tố ô tô đó là:

156 : 2,6 = 60 (km/h)

Đáp số: 60 km/h

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP