khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

19/08/2025 170 Lưu

Lúc 6 giờ 30 phút, chị Lan đi xe đạp từ nhà đến trường và đến nơi lúc 7 giờ 20 phút. Giữa đường chị Lan nghỉ 10 phút. Hỏi nếu không tính thời gian nghỉ thì thời gian chị Lan đi từ nhà đến trường hết bao lâu? (1 điểm)

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Bài giải

Thời gian chị Lan đi từ nhà đến trường nếu không tính thời gian nghỉ là:

7 giờ 20 phút - 6 giờ 30 phút – 10 phút = 40 phút

Đáp số: 40 phút

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bài giải

Thời gian chuyển hàng vào kho thứ hai là:

2 giờ 15 phút - 30 phút = 1 giờ 45 phút.

Thời gian chuyển hàng vào kho thứ ba là:

(2 giờ 15 phút + 1 giờ 45 phút) : 2 = 2 giờ.

Tổng thời gian chuyển hàng vào cả ba kho là:

2 giờ 15 phút + 1 giờ 45 phút + 2 giờ = 6 giờ

Đáp số: 6 giờ

Câu 4

A. 148 cm2               
B. 152 cm2                
C. 164 cm2  
D. 172 cm2

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

A. Thế kỉ XVII           
B. Thế kỉ XVIII       
C. Thế kỉ XIX  
D. Thế kỉ XX

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP