khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

12/08/2026 3,884 Lưu

Một khối gỗ có dạng hình trụ với bán kính đáy khoảng 13 cm và chiều cao khoảng 43 cm. Hỏi thể tích của khối gỗ đó là bao nhiêu centimet (làm tròn kết quả đến hàng phần trăm)

A. 22892 m3.

B. 22893 m3.

C. 22892,95 m3.

D. 22890,50 m3.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án đúng là: C

Thể tích của khối gỗ đó là: π.132.43 = 7267π ≈ 22892,95 m3.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là: B

Mực nước trong bể là: \[\frac{2}{3}.2,1 = 1,4\] (m).

Thể tích của lượng nước trong bể là: π.1,52.1,4 ≈ 10 m3.

Câu 2

A. 15930 cm2.

B. 15937,3 cm2.

C. 15929,22 cm2.

D. 15992,22 cm2.

Lời giải

Đáp án đúng là: C

Bán kính đáy của hình trụ là: 57 : 2 = 28,5 (cm).

Diện tích xung quanh của vỏ hộp này là: 2.3,14.28,5.89 = 15929,22 cm2.

Câu 4

A. 11 043 cm3.

B. 11 403 cm3.

C. 11 404 cm3.

D. 11 400 cm3.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 5

A.3,8 cm3.

B. 3,9 cm3.

C. 39 cm3.

D. 38 cm3.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. 920π cm2.

B. 902π cm2.

C. 718π cm2.

D. 718π cm2.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP