Câu hỏi:

22/07/2025 69 Lưu

Doanh nghiêp X có số lao độ ng ngày 1/9/N là 430 người; ngày 6/9 tuyển dụng 5̣ người; ngày 20/9 nghỉ hưu 1 người; ngày 25/9 nghỉ việc 2 người; lao động ổn định đếṇ cuối tháng. Số lao động bình quân của doanh nghiệp X tháng 9 năm N:

A. 425 người

B. 433.4 người

C. 533.2 người

D. 443.6 người

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án B

Ngày

Ti

Ni

TiNi

1/9 - 5/9

430

5

2150

6/9- 19/9

435

14

6090

20/9- 24/9

434

5

2170

25/9 - 30/9

432

6

2592

30

13002

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn đáp án A

Giải thích: \(\frac{{{{\rm{T}}_1}}}{{{{\rm{T}}_0}{\rm{\;}} \times {\rm{\;}}\frac{{{{\rm{Q}}_1}}}{{{{\rm{Q}}_0}}}}}\) = 0.98 (lần) => \(\frac{{{{\rm{T}}_1}}}{{{{\rm{T}}_0}}}\) \( \times \) 1.05 = 0.98 => T1 = T0 \( \times \) 1.05 \( \times \) 0.98 = 800 \( \times \) 1.05 \( \times \) 0.98 = 823.2 (người)

Lời giải

Chọn đáp án D

Giải thích: TII = \(\frac{{{\rm{\;}}{{\rm{T}}_4} + {\rm{\;}}{{\rm{T}}_5} + {\rm{\;}}{{\rm{T}}_6}{\rm{\;}}}}{3}{\rm{\;}}\)= 530 + 550 + 540 = 540 (người)

TIII = \(\frac{{{{\rm{T}}_7} + {\rm{\;}}{{\rm{T}}_8} + {\rm{\;}}{{\rm{T}}_9}}}{3}\) = 580 + 570 + 590 = 580 (người)

\(\frac{{{{\rm{T}}_1}}}{{{{\rm{T}}_0}}}\) = \(\frac{{580}}{{540}}\) = 1.0741 (lần) => 1.0741 \( \times \) 100 – 100 = 7.41%

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP