CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Gia tốc của ô tô: \(a = \frac{{v - {v_0}}}{{\Delta t}} = \frac{{20 - 10}}{{20}} = 0,5m/{s^2}\)

Vận dụng định luật II Newton:

\({F_k} - {F_{ms}} = ma \to {F_k} = ma + {F_{ms}} = 600.0,5 + 1500N = 1800N\)

Lời giải

Vật trượt để đều trên mặt phẳng ngang nên: \({F_{mst}} = F = \mu \;N\) với N = mg

\( = > \mu = \frac{F}{{mg}} = \frac{{0,4}}{{0,4.10}} = 0,1\)