Câu hỏi:

20/12/2025 130 Lưu

Một chiếc áo sơ mi giá 715 000 đồng, một chiếc quần có giá thấp hơn giá chiếc áo sơ mi 130 000 đồng. Hỏi nếu 2 mua bộ quần áo đó thì phải trả bao nhiêu tiền?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Giá của một chiếc quần là:

715 000 – 130 000 = 585 000 (đồng)

Giá của 1 bộ quần áo đó là:

715 000 + 585 000 = 1 300 000 (đồng)

Nếu mua 2 bộ quần áo đó thì phải trả số tiền là:

1 300 000 × 2 = 2 600 000 (đồng)

Đáp số: 2 600 000 đồng

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Diện tích của mảnh đất là:

15 × 8 = 120 (m2)

Để san lấp mảnh đất đó cần số tấn cát là:

 2 × 120 = 240 (tấn)

Để vừa đủ san lấp mảnh đất đó thì cần số chuyến xe chở cát là:

240 : 8 = 30 (xe)

Đáp số: 30 xe

Lời giải

Xe tải thứ hai chở số bao gạo là:

70 × 2 = 140 (bao)

Cả hai xe chở được số bao gạo là:

70 + 140 = 210 (bao)

Cả hai xe chở về kho số ki-lô-gam gạo là:

100 × 210 = 21 000 (kg)

Đổi: 21 000 kg = 21 tấn

Đáp số: 21 tấn gạo