Một ki – lô – gam gạo tẻ có giá 18 400 đồng, một ki – lô – gam gạo nếp có giá 21 500 đồng. Hỏi bác Lan mua 25 kg gạo tẻ và 12 kg gạo nếp hết tất cả bao nhiêu tiền?
Câu hỏi trong đề: 47 bài tập Giải bài toán bằng ba bước tính có đáp án !!
Quảng cáo
Trả lời:
25 kg gạo tẻ có giá là:
18 400 × 25 = 460 000 (đồng)
12 kg gạo nếp có giá là:
21 500 × 12 = 258 000 (đồng)
Bác Lan mua 25 kg gạo tẻ và 12 kg gạo nếp hết tất cả số tiền là:
460 000 + 258 000 = 718 000 (đồng)
Đáp số: 718 000 đồng
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 1 file word cấu trúc mới 2025 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Diện tích của mảnh đất là:
15 × 8 = 120 (m2)
Để san lấp mảnh đất đó cần số tấn cát là:
2 × 120 = 240 (tấn)
Để vừa đủ san lấp mảnh đất đó thì cần số chuyến xe chở cát là:
240 : 8 = 30 (xe)
Đáp số: 30 xe
Lời giải
Nửa chu vi của hình chữ nhật là:
48 : 2 = 24 (cm)
Chiều dài của hình chữ nhật là:
24 – 8 = 16 (cm)
Diện tích của hình chữ nhật là:
16 × 8 = 128 (cm2)
Đáp số: 128 cm2
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
