Bác Minh trả 42 420 đồng để mua một can đầy 2 l dầu. Hỏi muốn mua 10 l dầu như thế, bác Minh phải trả bao nhiêu tiền?
Bác Minh trả 42 420 đồng để mua một can đầy 2 l dầu. Hỏi muốn mua 10 l dầu như thế, bác Minh phải trả bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
Trả lời:
Giá của 1 lít dầu là:
42 420 : 2 = 21 210 (đồng)
Bác Minh mua 10 lít dầu phải trả số tiền là:
21 210 × 10 = 212 100 (đồng)
Đáp số: 212 100 đồng
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 1 file word cấu trúc mới 2025 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Mỗi túi có số ki-lô-gam ổi là:
375 : 25 = 15 (kg)
Bác Tâm đã bán được số ki-lô-gam ổi là:
15 × 16 = 240 (kg)
Đáp số: 240 kg ổi
Lời giải
Mỗi ngày bếp ăn đó dùng hết số ki-lô-gam gạo là:
754 : 13 = 58 (kg)
Trong 30 ngày bếp ăn đó dùng hết số ki-lô-gam gạo là:
58 × 30 = 1 740 (kg)
Đáp số: 1 740 kg
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.