Câu hỏi:

20/12/2025 10 Lưu

Bác Minh trả 42 420 đồng để mua một can đầy 2 l dầu. Hỏi muốn mua 10 l dầu như thế, bác Minh phải trả bao nhiêu tiền?

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Giá của 1 lít dầu là:

42 420 : 2 = 21 210 (đồng)

Bác Minh mua 10 lít dầu phải trả số tiền là:

21 210 × 10 = 212 100 (đồng)

Đáp số: 212 100 đồng

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Mỗi túi có số ki-lô-gam ổi là:

375 : 25 = 15 (kg)

Bác Tâm đã bán được số ki-lô-gam ổi là:

15 × 16 = 240 (kg)

Đáp số: 240 kg ổi

Lời giải

Mỗi ngày bếp ăn đó dùng hết số ki-lô-gam gạo là:

754 : 13 = 58 (kg)

Trong 30 ngày bếp ăn đó dùng hết số ki-lô-gam gạo là:

58 × 30 = 1 740 (kg)

Đáp số: 1 740 kg

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP