Mua 4 hộp sữa chua hết 32 000 đồng.
a) Hỏi mua 6 hộp sữa chua như thế hết bao nhiêu tiền? (0,5 điểm)
b) Ken có 100 000 đồng. Hỏi số tiền của Ken có đủ để mua 9 hộp sữa chua không? (0,5 điểm)
Mua 4 hộp sữa chua hết 32 000 đồng.
a) Hỏi mua 6 hộp sữa chua như thế hết bao nhiêu tiền? (0,5 điểm)
b) Ken có 100 000 đồng. Hỏi số tiền của Ken có đủ để mua 9 hộp sữa chua không? (0,5 điểm)
Câu hỏi trong đề: Bộ 20 đề thi giữa kì 1 Toán 4 Cánh diều có đáp án !!
Quảng cáo
Trả lời:
a) 1 hộp sữa chua có giá là:
32 000 : 4 = 8 000 (đồng)
Mua 6 hộp sữa chua như thế hết số tiền là:
8 000 × 6 = 48 000 (đồng)
b) 9 hộp sữa chua có giá là:
8 000 × 9 = 72 000 (đồng)
Vì 100 000 > 72 000 nên số tiền của Ken đủ để mua 9 hộp sữa chua.
Đáp số: a) 48 000 đồng
b) đủ mua 9 hộp sữa chua.
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 1 file word cấu trúc mới 2025 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Đáp án đúng là: D
Cho số 924 235, chữ số hàng trăm nghìn có giá trị là 900 000.
Câu 2
Lời giải
Đáp án đúng là: D
Hình bên có: 1 góc bẹt, 1 góc tù, 5 góc vuông và 2 góc nhọn

Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 7
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

