CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án đúng là C

Gọi độ cao tối đa thả vật là h.

Cơ năng tại vị trí thả: W = Wtmax = mgh

Khi tiếp đất, cơ năng bằng động năng cực đại: \[W = {W_{d\max }} = \frac{1}{2}m{v^2}\]

Theo định luật bảo toàn cơ năng:

\[mgh = \frac{1}{2}m{v^2} \Rightarrow v = \sqrt {2gh} \Rightarrow 2 = \sqrt {2.1,62.h} \Rightarrow h = 1,23\,m\]

Lời giải

Đáp án đúng là B

\[\left\{ \begin{array}{l}W = {W_d} + {W_t}\\{W_d} = 3{W_t}\end{array} \right. \Rightarrow W = 4{W_t} \Rightarrow mgh = 4mgh' \Rightarrow h' = \frac{h}{4} = \frac{{60}}{4} = 15\,m\]

Câu 3

A.

là đại lượng đặc trưng cho công của lực đó thực hiện trong 1 đơn vị thời gian.

B.

đo tốc độ sinh công của lực đó.

C.

có đơn vị N/m.s.

D.

là đại lượng đặc trưng cho công của lực đó thực hiện trên quãng đường 1 m.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP