Một nhà máy sản xuất 15 sản phẩm hết 90 000 đồng. Nếu sản xuất 20 sản phẩm như thế thì hết số tiền là:
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: A
Chi phí sản xuất cho mỗi sản phẩm là:
90 000 : 15 = 6 000 (đồng)
Tổng chi phí để sản xuất 20 sản phẩm là:
6 000 × 20 = 120 000 (đồng)
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
a) (150 × 9) × 0,75
= 1 350 × 0,75
= 1 012,5
b) 72,5 × (20 : 0,5) – 1 000
= 72,5 × 40 – 1 000
= 1 900
Lời giải
Số tấn gạo hai nhà máy đã sản xuất trong một ngày là:
\(\frac{1}{6}\) + \(\frac{1}{3}\) = \(\frac{1}{2}\) (tấn)
Còn lại số tấn gạo chưa sản xuất là:
1 – \(\frac{1}{2}\) = \(\frac{1}{2}\) (tấn)
Đáp số: \(\frac{1}{2}\) tấn gạo
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
