Một con mèo chạy từ nhà ra vườn với vận tốc 5 km/giờ. Con mèo đến vườn đúng 8 giờ 30 phút. Biết quãng đường từ nhà đến vườn dài 2,5 km. Vậy con mèo bắt đầu chạy từ nhà lúc:
Quảng cáo
Trả lời:
Đáp án đúng là: A
Thời gian chạy từ nhà đến vườn của con mèo là:
2,5 : 5 = 0,5 (giờ) hay 30 (phút)
Vậy con mèo bắt đầu chạy từ nhà lúc:
8 giờ 30 phút – 30 phút = 8 giờ
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Bạn Lê nói đúng.
Giải thích
Đổi: 0,036 km/giờ = 0,036 × \(\frac{{1\,\,000}}{{3\,\,600}}\) m/giây = 0,01 m/giây
Như vậy, con thỏ chạy nhanh hơn con rùa.
Câu 2
Lời giải
Đáp án đúng là: A
Thời gian đi của chiếc tàu thủy là:
200 : 50 = 4 (giờ).
Vậy tàu thủy đến cảng B lúc:
7 giờ 15 phút + 4 giờ = 11 giờ 15 phútLời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 4
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

