khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

26/05/2026 2 Lưu

1 tấn mía có độ Pol 12%, Hàm lượng xơ là 15%, ép ra được 700 kg nước mía có độ pol 16%, hiệu suất ép hiệu chỉnh của quá trình này là bao nhiêu ? cho công thức tính hiệu suất ép hiệu chỉnh quy ra hàm lượng chất xơ của cây mía 12.5% là

\({H}_{12.5}=100-(100-H)\frac{100-F}{7F}\)

A.

72.86%

B.

96.19%

C.

82.86%

D.

97.42%

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án B.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn đáp án B.

Câu 2

A.

Khi thẩm thấu kép 3 lần thì ngay cả trong lý thuyết cũng không thể nào trích ly đường 100%

B.

Thẩm thấu nhiều lần làm tăng hiệu quả trích đường

C.

Trong mọi trường hợp, lượng nước thẩm thấu sử dụng càng cao càng tốt

D.

Cùng số lần thẩm thấu, thẩm thấu kép cho hiệu quả trích ly đường tốt hơn thẩm thấu đơn

Lời giải

Chọn đáp án C.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A.

CĐường = 46%; CNước = 40% và AP = 60%

B.

CĐường = 54%; CNước = 40% và AP = 90%

C.

CĐường = 60%; CNước = 40% và AP = 60%

D.

CĐường = 54%; CNước = 46% và AP = 90%

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP