Cho biết nguyên tử khối: H = 1; C = 12; N = 14; O = 16
Các kí hiệu và chữ viết tắt: (s): rắn, (l): lỏng, (g): khí hoặc hơi, (aq): dung dịch
Phần I: Câu trắc nghiệm nhiều phương án lựa chọn. Thí sinh trả lời từ câu 1 đến câu 18. Mỗi câu hỏi thí sinh chỉ chọn một phương án.
Để trung hoà 10 mL dung dịch HCl xM cần 13,5 mL dung dịch NaOH 0,5M. Giá trị của x là
Quảng cáo
Trả lời:
Phản ứng: HCl + NaOH → NaCl + H2O
→x = \[\frac{{13,5.0,5}}{{10}} = 0,675M\]
Hot: 1000+ Đề thi cuối kì 2 file word cấu trúc mới 2026 Toán, Văn, Anh... lớp 1-12 (chỉ từ 60k). Tải ngay
CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ
Lời giải
Đáp án:
Đáp số : 12
Hướng dẫn giải
Các chất có môi trường acid (1)(2) có khả năng phản ứng và hòa tan gỉ sét:
Fe2O3 + 6H⁺ → 2Fe³⁺ + 3H2O
Lời giải
Đáp án:
Đáp số : 81,4
Hướng dẫn giải
m than chì tiêu hao tính theo lý thuyết = 33,3.333 = 11088,9 kg
m than chì tiêu hao thực tế = 18 – 4,2 = 13,8 tấn = 13800 kg
Chênh lệch giữa thực tế và lý thuyết cho mỗi tấn nhôm là:
\[\frac{{\left( {13800{\rm{ }}--{\rm{ }}11088,9} \right)}}{{33,3}}\]= 81,4 kg than chì / 1 tấn nhôm.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Câu 5
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.