khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

08/04/2020 4,721 Lưu

Cho hệ cơ như hình vẽ bên.

Biết rằng m1=500g,m2=1kg, hệ số lực ma sát giữa các vật với mặt sàn là μ1=μ2=μ=0,2 Lực kéo có độ lớn F = 20N, α=30o, lấy gia tốc trọng trường g=10m/s2. Tính lực căng của dây

A. 2,44 N.

B. 4,44 N.

C. 4,84 N.

D. 6,44 N.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn D

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 5

A. Vận tốc dương, gia tốc âm.

B. Vận tốc âm, gia tốc âm.

C. Vận tốc dương, gia tốc dương.

D. Vận tốc âm, gia tốc dương.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 7

A. Chỉ truyền được trong chân không.

B. Là sóng ngang.

C. Có thể phản xạ khi gặp vật cản.

D. Mang năng lượng.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP