khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

13/07/2024 5,968 Lưu

Một con lắc lò xo gồm một vật khối lượng 0,5 kg gắn vào đầu tự do của một lò xo nhẹ có độ cứng 20 N/m. Con lắc dao động theo trục Ox nằm ngang với biên độ dao động là 3 cm. Tính : Cơ năng của con lắc và tốc độ cực đại của vật.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Cơ năng của con lắc

W = 1/2 .kA2 = 1/2 .20.3.10-22= 9.10-3J

Tốc độ cực đại của con lắc là

Giải sách bài tập Vật Lí 12 | Giải sbt Vật Lí 12

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP