khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

16/05/2020 56,405 Lưu

Một hạt mang điện tích q=3,2.1019 C bay vào từ trường đều có cảm ứng từ B = 0,5T, vận tốc hạt là 106 m/s và có phương hợp với vectơ cả ứng từ góc 30°. Lực Lorenxơ tác dụng lên hạt có độ lớn bằng 

A. 3,2.1013 N

B. 1,6.1013 N

C. 1,38.1013 N

D. 0,8.1013 N

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án D.

Lực Lorenxơ:

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 1 J.C.

B. 1 J/C. 

C. 1 N/C.

D. 1 J/N.

Lời giải

Chọn đáp án B

Công thức điện thế tại điểm M: VM=AMq

Nếu q = 1C; AM=1J thì VM=1V. Chọn B.

Lời giải

Chọn đáp án C

U = E.d = 1000.2 = 2000 V

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP