khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

16/05/2020 40,539 Lưu

Hai điểm trên một đường sức trong một điện trường đều cách nhau 20cm. Độ lớn cường độ điện trường là 1000V/m. Hiệu điện thế giữa hai điểm đó là:

A. 500V

B. 100V

C. 200V

D. 250V

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án C

Áp dụng công thức liên hệ giữa cường độ điện trường và hiệu điện thế: U = E.d = 200 V

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 1 J.C.

B. 1 J/C. 

C. 1 N/C.

D. 1 J/N.

Lời giải

Chọn đáp án B

Công thức điện thế tại điểm M: VM=AMq

Nếu q = 1C; AM=1J thì VM=1V. Chọn B.

Lời giải

Chọn đáp án C

U = E.d = 1000.2 = 2000 V

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP