khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

16/05/2020 5,368 Lưu

Cường độ điện trường gây ra bởi điện tích Q=5.109C, tại một điểm trong chân không cách điện tích một khoảng 10 cm có độ lớn là: 

A. E = 0,450 V/m

B. E = 0,225 V/m

C. E = 4500 V/m

D. E = 2250 V/m

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án C

Áp dụng công thức tính điện trường của điện tích điểm: E=kQr2=4500V/m

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 1 J.C.

B. 1 J/C. 

C. 1 N/C.

D. 1 J/N.

Lời giải

Chọn đáp án B

Công thức điện thế tại điểm M: VM=AMq

Nếu q = 1C; AM=1J thì VM=1V. Chọn B.

Lời giải

Chọn đáp án C

U = E.d = 1000.2 = 2000 V

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP