khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

16/05/2020 37,455 Lưu

Một điện tích q=2.10-5C di chuyển từ một điểm M có điện thế VM = 4V đến điểm N có điện thế VN = 12V. N cách M 5cm. Công của lực điện là

A. 10-6 J

B. -1,6.10-4 J

C. 8.10-5 J

D. 1,6.10-4 J

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án B.

Công của điện trường:

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 1 J.C.

B. 1 J/C. 

C. 1 N/C.

D. 1 J/N.

Lời giải

Chọn đáp án B

Công thức điện thế tại điểm M: VM=AMq

Nếu q = 1C; AM=1J thì VM=1V. Chọn B.

Lời giải

Chọn đáp án C

U = E.d = 1000.2 = 2000 V

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP