khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

16/05/2020 601 Lưu

Công của lực điện trường dịch chuyển một điện tích -2 μC từ A đến B là 4 mJ. Hiệu điện thế giữa hai điểm A và B là: 

A. 2 V.

B. 2000 V.

C. -8 V.

D. -2000 V.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn D.

Hiệu điện thế giữa hai điểm A và B là uAB=Aq=2000V.

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1

A. 1 J.C.

B. 1 J/C. 

C. 1 N/C.

D. 1 J/N.

Lời giải

Chọn đáp án B

Công thức điện thế tại điểm M: VM=AMq

Nếu q = 1C; AM=1J thì VM=1V. Chọn B.

Lời giải

Chọn đáp án C

U = E.d = 1000.2 = 2000 V

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP