khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

18/05/2020 1,504 Lưu

Một dòng điện xoay chiều chạy qua điện trở R = 10 Ω, nhiệt lượng tỏa ra trong 30 phút là 900 kJ. Cường độ dòng điện cực đại trong mạch là

A. 0,22A

B. 0,32A 

C. 7,07A 

D. 10,0 A.

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án D

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án D

Từ 0 đến 0,01s = T/2 thì i=I02  vào thời điểm t1=T12=1600(s)  và t2=5T12=5600(s)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. giá trị của i là 4 A và đang tăng.

B. giá trị của i là 23A và đang tăng.

C. giá trị của i là −2 A và đang giảm.

D. giá trị của i là 23 A và đang giảm.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP