khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

18/05/2020 1,418 Lưu

Một động cơ điện mắc vào mạng điện xoay chiều có điện áp hiệu dụng 220V tiêu thụ công suất 2,64kW. Động cơ có hệ số công suất 0,8 và điện trở thuần 2Ω . Hiệu suất động cơ bằng.

A.85%

B.90%

C.87%

D.83%

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án A

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án D

Từ 0 đến 0,01s = T/2 thì i=I02  vào thời điểm t1=T12=1600(s)  và t2=5T12=5600(s)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Câu 6

A. giá trị của i là 4 A và đang tăng.

B. giá trị của i là 23A và đang tăng.

C. giá trị của i là −2 A và đang giảm.

D. giá trị của i là 23 A và đang giảm.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP