khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

20/05/2020 785 Lưu

Số electron qua tiết diện thẳng của một dây dẫn kim loại trong 1 giây là 1,25.1019  Cường độ dòng điện chạy qua dây dẫn và điện lượng chạy qua tiết diện đó trong  phút lần lượt là

A. 2 A, 240 C

B. 4 A, 240 C

C. 2 A, 480 C

D. 4 A, 480 C

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án A.

I=∆q∆t=∆n(1,6.10-19)∆t=1,25.1019.1,6.10-191

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn đáp án C.

I=∆q∆t=∆n1,6.10-19∆t⇒∆n=1.11,6.10-19=6,25.1018

Lời giải

Chọn đáp án A.

Điện lượng chuyến qua tiết diện ngang của ống dây

∆q=ne=109.1,6.10-19=1,6.10-10

Dòng điên chay qua ống dây I=∆q∆t=1,6.10-10(A)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP