khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

20/05/2020 15,198 Lưu

Một bộ acquy có suất điện động 12V nối vào một mạch kín. Lượng điện tích dịch chuyển ở giữa hai cực của nguồn điện để acquy sản ra công 720 J là

A. 8640 C

B. 60 mC

C. 6 C

D. 60 C

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án D.

Ta có: E=Aq⇒q=AE=72012=60 C

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn đáp án C.

I=∆q∆t=∆n1,6.10-19∆t⇒∆n=1.11,6.10-19=6,25.1018

Lời giải

Chọn đáp án A.

Điện lượng chuyến qua tiết diện ngang của ống dây

∆q=ne=109.1,6.10-19=1,6.10-10

Dòng điên chay qua ống dây I=∆q∆t=1,6.10-10(A)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP