khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

20/05/2020 16,746 Lưu

Một bộ acquy có suất điện động 12V nối vào một mạch kín. Thời gian dịch chuyến lượng điện tích này là 5 phút. Cường độ dòng điện chạy qua acquy này là

A. 0,2 A

B. 0,2 mA

C. 2 A

D. 12 A

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Chọn đáp án A.

Cường độ dòng điện

I=AE.t=72012.5.60=0,2 A

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Chọn đáp án C.

I=∆q∆t=∆n1,6.10-19∆t⇒∆n=1.11,6.10-19=6,25.1018

Lời giải

Chọn đáp án A.

Điện lượng chuyến qua tiết diện ngang của ống dây

∆q=ne=109.1,6.10-19=1,6.10-10

Dòng điên chay qua ống dây I=∆q∆t=1,6.10-10(A)

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP