khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

22/05/2020 340 Lưu

Một mạch dao động lí tưởng gồm cuộn dây có L = 2mH dòng điện cực đại chạy qua L là I0=4A. Năng lượng điện từ trong mạch là

A. 16 J

B. 0,16 J

C. 0,016 J

D. 0,004 J

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Đáp án C

Năng lượng: W=12LI02=122.10−3.42=0,016J

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Đáp án D

Gọi Rt là điện trở tổng cộng ở mạch ngoài thì Rt=R1RxR1+ Rx=2Rx2+Rx

UN=RtI=2Rx2+ RxE2Rx2+ Rx+r=8Rx1+RxPRx=RxI2=UN2Rx=8Rx1+Rx2Rx=64Rx+1Rx2

Theo bất đẳng thức Cô si Rx+1Rx≥2 nên PRx≤6422=16

Dấu “=” xảy ra khi Rx=1⇒PRx(max)=16W

Lời giải

Đáp án B

Phương trình phản ứng: Ne1020→2He24+C612

Năng lượng của phản ứng: ΔE=2AHe.WrHe+AC.WrC−ANe.WrNe=−11,88MeV

Vậy phản ứng thu năng lượng 11,88MeV

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP