khoahoc.vietjack.com

Câu hỏi:

24/05/2020 715 Lưu

Cho mạch điện như hình vẽ dưới, biết các điện trở đều bằng nhau và bằng R=12Ω.

Tính điện trở tương đương của hình H3.

A. 8 Ω

B. 24 Ω

C. 12 Ω

D. 20 Ω

Quảng cáo

Trả lời:

verified Giải bởi Vietjack

Hình 3: Vì R2 và R3 mắc nối tiếp nên ta có: R23=R2+R3=24Ω

Vì R1 mắc song song với R23 nên: 1R1−23=1R1+1R23⇒R1−23=R1R23R1+R23=8Ω

Vì R mắc nối tiếp với R1-23 nên: Rtd=R+R1−23=12+8=20Ω 

Chọn D

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Lời giải

Ta có: A = qE = (240.3600).2 = 1728000 = 1728kJ 

Chọn B

Lời giải

Công suất tiêu thụ của động cơ: P=U.I=360.25=9.103W

Tốc độ của dòng chảy: v=VS=80.10−30,01=8m/s

Công suất cơ học do động cơ sinh ra: P'=mgh+12mv2=80.10.4+12.80.82=5760W

 (trong đó m là khối lượng của 80 lít nước)

Hiệu suất của động cơ: H=P'P.100%=64% 

Chọn A

Câu 4

A. Cần 5 điện trở loại 5Ω và 10 điện trở loại 7Ω.

B. Cần 19 điện trở loại 5Ω và 0 điện trở loại 7Ω.

C. Cần 12 điện trở loại 5Ω và 5 điện trở loại 7Ω.

D. Cần 10 điện trở loại 5Ω và 5 điện trở loại 7Ω.

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP

Lời giải

Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 250K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.

Nâng cấp VIP